Message Boards Message Boards

Banner Image
กระทู้คุณแม่ เปิดกว้างสำหรับคำถามและความคิดเห็น

ตั้งกระทู้ใหม่แล้ว

กรุณารอสักครู่ เพื่อไปยังกระทู้ของคุณ หรือ คลิกที่นี่ > เพื่อไปยังกระทู้ของคุณทันที
Banner Image
กระทู้เด็กโตวัย 4-6 ปี เปิดกว้างสำหรับคำถามและความคิดเห็น

Breadcrumb Breadcrumb

กระทู้เด็กโตวัย 4-6 ปี
คลอดบุตรได้8เดือนลูกหย่านมแล้วมีปัญหาหน้าท้อง
คลอดบุตรได้8เดือนลูกหย่านมแล้วมีปัญหาหน้าท้อง เขาบอกว่ากินมะนาวดองน้ำผึ้งทำให้ลดความอ้น + หน้าท้อง ได้จริงหรือเปล่าคะ ซิตอัพแล้วไม่ได้ผลค่ะ
เพียงพอ รจิตานนท์
29 ก.ค. 59  18.53 น.
4 คำตอบ
คำตอบ # 4
เราหลังคลอดเเค่อาทิตย์เดียวพุงยุบหาย หน้าท้องเเบราบ ใส่เส้ือผ้าไซส์เดิมกางเกงไซส์เดิมมีก็แค่รอยย่นตรงหน้าท้องนิดเดียว ตอนท้องเราทานเยอะนะ เเต่เน้นอาหารครบห้าหมู่หลีกเล่ียงอาหารที่ทำให้อ้วน ตอนท้องเลยไม่อ้วนน้ำหนักไปลงที่ลูกหมด หลังคลอดก็ยังทานเยอะเหมือนเดิมให้นมลูกเหมือนกันค่ะ 
กฤตยานันท์ สุวรรณรัตน์
20 มี.ค. 61  20.29 น.
คำตอบ # 3
เป็นปัญหาที่ตอบยากจัง เรา ค้างอีก5-6โลถึงจะเท่าเดิม ลดยังงัยก้อไม่ลง ออกกำลัง ควบคุมอาหาร 
ลาวัณย์ จินะดิษฐ์
18 มี.ค. 61  21.13 น.
คำตอบ # 2
น้ำผึ้งก็หวานอยู่แล้ว จะทำให้น้ำหนักเพิ่มมากกว่าค่ะ
สมพร เปรี่ยมสูงเนิน
1 ส.ค. 59  05.54 น.
คำตอบ # 1

การลดหน้าของผู้หญืิงสามารถลดได้ดีด้วยการบริหารหน้าท้อง

ท่าซิทอัพเป็นท่าบริหารกล้ามท้องที่ดี ทำแล้วเห็นผลไวกว่าท่าอื่น เพราะต้องอาศัยการเกร็งหน้าท้องเป็นหลัก คุณเพียงพอควรทำต่อนะคะอย่าเพิ่งท้อเพราะหน้าท้องเป็นส่วนที่ต้องอาศัยเวลาและความอดทนในการลด ทำอย่างสม่ำเสมอนะคะ

การใช้น้ำผึ้งผสมมะนาวลดหน้าท้องไม่มีการรับรองทางการแพทย์ว่าจะลดไขมันได้จริง แต่ถ้าทานน้ำผึ้งผสมมะนาวแทนน้ำหวานที่ทานเป็นประจำก็น่าจะช่วยได้เพราะน้หวานจะมีน้ำตาลในปริมาณที่มากกว่าน้ำผึ้งนะคะ

นอกจากนี้การรับประทานอาหารที่สมส่วน หลีกเลี่ยงของทอดของมัน รับประทานผักผลไม้ให้มากขึ้น ดื่มน้ำให้มากก็จะทำให้ผิวพันธ์สดใส อย่างไรทำ๙ิทอัพต่อจะช่วยลดส่วนหน้าท้องได้ดีนะคะ

าซิทอัพเป็นท่าบริหารกล้ามท้องที่ยากที่สุด แต่ทำแล้วเห็นผลไวกว่าท่าอื่น เพราะต้องอาศัยการเกร็งหน้าท้องเป็นหลัก โดยเริ่มจาก

- นอนหงาย เหยียดขาตรง ยกมือประสานกันไว้ที่ท้ายทอย

- เกร็งหน้าท้องไว้แล้วดันตัวขึ้นมา

- ค่อย ๆ ผ่อนลำตัวให้นอนราบลงเหมือนเดิม ทำซ้ำ 15 ครั้ง แต่สำหรับมือใหม่เพิ่งเริ่มฝึก ไม่ควรหักโหมนะคะ ทำเท่าที่ร่างกายไหว มิเช่นนั้นจะทำให้ปวดท้อง และปวดหลังได้
วารุณี จันทะวารีย์ พยาบาล
1 ส.ค. 59  11.52 น.

แสดงความคิดเห็น หรือแบ่งปันความรู้ร่วมกันค่ะ
พิมพ์คำตอบ*
รูปประกอบ

Bookmark Forum Bookmark Forum

Web Content Display Web Content Display

Web Content Display Web Content Display