Message Boards Message Boards

Banner Image
กระทู้คุณแม่ เปิดกว้างสำหรับคำถามและความคิดเห็น

ตั้งกระทู้ใหม่แล้ว

กรุณารอสักครู่ เพื่อไปยังกระทู้ของคุณ หรือ คลิกที่นี่ > เพื่อไปยังกระทู้ของคุณทันที
Banner Image
กระทู้คุณแม่ตั้งครรภ์ เปิดกว้างสำหรับคำถามและความคิดเห็น

กระทู้คุณแม่ตั้งครรภ์
วิธีการคุมกำเนิดด้วยวิธีธรรมชาติ
วิธีการคุมกำเนิดด้วยวิธีธรรมชาติ แบบหน้า 7 หลัง 7 นับยังไงค่ะ
อบ แก้วภักดีร์
26 พ.ค. 59  20.32 น.
3 คำตอบ
คำตอบ # 3

เราเองลูกสองคนแล้วค่ะ ใช้วิธีนี้ตลอด หลั่งนอกนี่ละ อุโมงค์มันยาว รถส่งน้ำออกไม่ทัน กระฉอกบ้างอะไรบ้าง ท้องได้คอมเฟิร์มค่ะ ของเราที่ไม่กินยาคุ้ม เพราะเราแพ้ยาคุ้มไม่ว่ากินตัวไหนก็เมา มืนหัว อ้วก ตลอดเลยหยุดกินใช้วิธีหลั่งนอกกับแฟนตลอด ตอนนั้นปรึกษาคุณหมอฝากครรภ์ คุณหมอบอกว่าอสุจิสามารถเล็ดรอดกับน้ำหล่อลื่นออกมาได้ ซึ่งการหลั่งภายนอกไม่ได้ช่วยป้องกันการตั้งครรภ์ เพียงแต่ลดปริมาณอสุจิที่จะเข้าภายในให้เหลือน้อยแค่นั้นเองค่ะ มันสามารถเข้าไปได้อยู่ ตอนนี้เราปิดอู่ทำหมันแล้วค่ะ ถ้ายังไม่พร้อมจะมีลูกแนะนำให้แฟนใส่ถุงยางหรือกินยาคุ้มเองดีกว่าค่ะ วิธีธรรมชาติหลั่งนอก หรือหน้า 7 หลัง7 มันไม่ชั่วไม่ได้ผลหรอกค่ะ ถ้าไม่พร้อมจะมีลูกหาวิธีคุมกำเนิดที่ดีกว่านี้เถอะค่ะ เดี่ยวเด็กเกิดมาจะได้ไม่มีปัญหา 

อุมาพร นานอก
10 ส.ค. 59  15.22 น.
คำตอบ # 2

หลั่งนอกมีสิทธิ์ท้องได้เหมือนกันนะคะ  มันไม่แน่ไม่นอน ถ้าไม่อยากกังวลควรใส่ถุงยางสบายใจกว่า ปัญหามันคือจะควบคุมการหลั่งของตัวเองได้มากน้อยแค่ไหน รู้จังหวะตัวเองแค่ไหน ถ้าควบคุมการหลังไม่ดี ต้อนรับสมาชิกใหม่ได้เลยครับ และจริงๆ ก็เสี่ยงกับการติดโรคด้วย ถ้าไม่สะอาดพอ เพื่อนเราก็คิดแบบนี้ ตอนนี้ท้องได้ 3 เดือนแล้ว มันไม่ปลอดภัย 100% หรอกนะคะ ยุคนี้มีตัวป้องกันเยอะ จะให้แฟนใส่ถุงยางหรือเราเองกินยาคุ้ม คงจะดีกว่า เพราะถ้าเขาเกิดมาในช่วงที่ไม่พร้อม ลำบากเลยคราวนี้ รักสนุกก็ต้องรู้จักป้องกันนะคะ บางคนอารมณ์ติดพัน ปล่อยข้างนอกไม่ทันอสุจิก็วิ่งไปฝั่งในรังไข่แล้ว และเท่าที่เคยศึกษาดูนะคะ เวลามีอะไรกันเนี่ย อสุจิของผู้ชายมันสามารถเล็ดลอดออกไปได้ แม้จะยังไม่เสร็จก็ตาม วิธีคุมแบบธรรมชาติแบบหลั่งข้างนอกนี่ เสี่ยงมาก หาวิธีอื่นเถอะค่ะ

Malee Mar
1 ส.ค. 59  14.44 น.
คำตอบ # 1
นับแบบนี้พลาดมาเยอะแล้ว ป้องกันด้วยวิธีอื่นดีกว่าค่ะ
อรชร ศรีเผด็จ
30 พ.ค. 59  20.59 น.

แสดงความคิดเห็น หรือแบ่งปันความรู้ร่วมกันค่ะ
พิมพ์คำตอบ*
รูปประกอบ

Bookmark Forum Bookmark Forum

Web Content Display Web Content Display

Web Content Display Web Content Display